பிரிவு A ஏன் $111,890 ஐ எட்டி, தொடர்ந்து உயர்ந்தது
பிரிவு A மார்ச் 2026 இல் $111,890 ஐயும், செப்டம்பருக்குள் சாதனையான $133,009 ஐயும் எட்டியது. ஒதுக்கீடு நிலையாக இருந்தது; தேவை இல்லை. சுற்று வாரியாக, காரணங்களுடன்.
பிரிவு A $111,890 ஐ எட்டியது (மார்ச் 2026 இரண்டாம் சுற்றில், ஒரு மாதம் முன் $106,501 இலிருந்து), அதோடு நிற்கவில்லை: ஏப்ரலில் $120,000 ஐத் தாண்டி, சாதனையாக $133,009 ஐ எட்டியது (செப்டம்பர் 2026 இல்). விநியோகம் பிரச்சனை அல்ல, பிரிவு A ஒதுக்கீடு ஒரு சுற்றுக்குச் சுமார் 1,200 முதல் 1,300 COE களாக இருந்தது. தேவைதான்: ஏப்ரல் இரண்டாம் சுற்றில் ஏலங்கள் 2,410 ஆக, ஒரு COE க்குக் கிட்டத்தட்ட இரண்டாக, உயர்ந்தன, பிரிவு A க்குள் பொருந்துமாறு அமைக்கப்பட்ட அதிக மதிப்புள்ள மின்சாரக் கார்கள் அதிக வாங்குபவர்களைக் கொண்டுவந்தன என்று LTA கூறுகிறது.
மார்ச் சுற்று
| பிரிவு | பிரீமியம் | ஒதுக்கீடு | பெறப்பட்ட ஏலங்கள் |
|---|---|---|---|
| A | S$111,890 | 1,264 | 1,895 |
| B | S$115,568 | 812 | 1,185 |
| C | S$78,000 | 290 | 438 |
| D | S$9,589 | 546 | 726 |
| E | S$118,119 | 246 | 422 |
LTA முடிவுகளிலிருந்து புதுப்பிக்கப்படுகிறது. ஒவ்வொரு ஏலச் சுற்றும் ஆண்டு, மாதம் மற்றும் சுற்று மூலம் அடையாளம் காணப்படுகிறது; மதிப்பிடப்பட்ட வரலாற்று நிறைவுத் தேதி சரிபார்க்கப்பட்டதாகக் காட்டப்படுவதில்லை.
பிரிவு B $115,568 இலும் பிரிவு E $118,119 இலும் முடிந்தன. 1,264 பிரிவு A COE கள் 1,895 ஏலங்களை, ஒரு COE க்கு 1.50, ஈர்த்தன.
செப்டம்பர் 2025 முதல் அக்டோபர் 2026 வரை பிரிவு A
| ஏலச் சுற்று | COE கள் | ஏலங்கள் | பிரீமியம் |
|---|---|---|---|
| செப்டம்பர் 2025 | 1,272 | 2,521 | $119,003 |
| நவம்பர் 2025 | 1,285 | 1,587 | $109,000 |
| பிப்ரவரி 2026 | 1,289 | 1,975 | $106,501 |
| மார்ச் 2026 | 1,264 | 1,895 | $111,890 |
| ஏப்ரல் 2026 | 1,265 | 2,410 | $123,010 |
| ஜூன் 2026 | 1,251 | 1,768 | $123,847 |
| ஆகஸ்ட் 2026 | 1,197 | 1,600 | $128,501 |
| அக்டோபர் 2026 | 1,191 | 1,574 | $132,004 |
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| காலம் | ஒதுக்கீடு | பெறப்பட்ட ஏலங்கள் | ஏலங்கள் / ஒதுக்கீடு |
|---|---|---|---|
| ஜனவரி 2025 | 2,103 | 2,865 | 1.36 |
| பிப்ரவரி 2025 | 2,287 | 3,736 | 1.63 |
| மார்ச் 2025 | 2,282 | 3,985 | 1.75 |
| ஏப்ரல் 2025 | 2,277 | 4,283 | 1.88 |
| மே 2025 | 2,534 | 4,155 | 1.64 |
| ஜூன் 2025 | 2,529 | 3,338 | 1.32 |
| ஜூலை 2025 | 2,506 | 3,792 | 1.51 |
| ஆகஸ்ட் 2025 | 2,532 | 3,677 | 1.45 |
| செப்டெம்பர் 2025 | 2,547 | 4,365 | 1.71 |
| அக்டோபர் 2025 | 2,538 | 4,540 | 1.79 |
| நவம்பர் 2025 | 2,591 | 3,269 | 1.26 |
| டிசம்பர் 2025 | 2,563 | 3,204 | 1.25 |
| ஜனவரி 2026 | 2,586 | 3,961 | 1.53 |
| பிப்ரவரி 2026 | 2,554 | 3,957 | 1.55 |
| மார்ச் 2026 | 2,532 | 3,657 | 1.44 |
| ஏப்ரல் 2026 | 2,530 | 4,947 | 1.96 |
| மே 2026 | 2,540 | 4,354 | 1.71 |
| ஜூன் 2026 | 2,497 | 3,844 | 1.54 |
| ஜூலை 2026 | 2,489 | 3,469 | 1.39 |
| ஆகஸ்ட் 2026 | 2,423 | 3,122 | 1.29 |
| செப்டெம்பர் 2026 | 2,388 | 3,215 | 1.35 |
| அக்டோபர் 2026 | 2,423 | 3,134 | 1.29 |
பிரிவு A விநியோகம் 2025 இன் கடைசிக் காலாண்டில் உச்சத்தை அடைந்தது என்ற போக்குவரத்து அமைச்சின் மே 2026 கூற்றுக்கு ஏற்ப, 2026 தொடக்கம் முதல் ஒரு சுற்றுக்கான ஒதுக்கீடு சற்றுக் குறைந்துள்ளது. ஆனால் பெரிய மாற்றம் ஏலங்களிலும், ஏலதாரர்கள் எவ்வளவு செலுத்தத் தயார் என்பதிலும் இருந்தது. ஏப்ரல் முதல், ஏலங்களின் எண்ணிக்கை குறைந்தபோதும் பிரீமியங்கள் தொடர்ந்து உயர்ந்தன.
தேவை ஏன் உயர்ந்தது
- பிரிவு A இல் மின்சாரக் கார்கள். முழு மின்சாரக் கார் 110kW வரை தகுதிபெறுகிறது. உற்பத்தியாளர்கள் அதிக மதிப்புள்ள மாடல்களின் சக்தியை அந்த வரம்புக்குள் அமைக்க முடியும், எனவே பரவலான சந்தை மற்றும் அதிக மதிப்புள்ள கார்களை வாங்குபவர்கள் இப்போது ஒரே COE களுக்குப் போட்டியிடுகின்றனர் என்று LTA கூறுகிறது. ஜனவரி முதல் ஆகஸ்ட் 2026 வரையிலான புதிய கார் பதிவுகளில் மின்சாரக் கார்கள் 62.8%.
- போட்டித்தன்மையுள்ள மின்சாரக் கார் விலைகள். மே 2026 இல் அமைச்சு வலுவான தேவையை அவற்றுடன் இணைத்தது.
- 2027 இல் குறையும் ஊக்கத்தொகைகள். 2026 இல் பதிவு செய்யப்படும் மின்சாரக் கார்களுக்குப் பெரிய VES தள்ளுபடியும் மின்சார வாகன ஆரம்பத் தழுவல் ஊக்கத்தொகையும் கிடைக்கின்றன, இரண்டும் 1 ஜனவரி 2027 அன்று குறைகின்றன. பார்க்கவும்: 2027 க்கு முன் மின்சார வாகனம் வாங்குதல்.
பிரிவு A எதிர் B
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| காலம் | பிரிவு A சராசரி | பிரிவு B சராசரி |
|---|---|---|
| ஜனவரி 2025 | S$93,650 | S$119,063 |
| பிப்ரவரி 2025 | S$88,925 | S$110,351 |
| மார்ச் 2025 | S$93,616 | S$114,945 |
| ஏப்ரல் 2025 | S$98,612 | S$117,451 |
| மே 2025 | S$102,755 | S$118,439 |
| ஜூன் 2025 | S$97,562 | S$114,835 |
| ஜூலை 2025 | S$101,102 | S$119,351 |
| ஆகஸ்ட் 2025 | S$103,267 | S$123,949 |
| செப்டெம்பர் 2025 | S$113,446 | S$132,196 |
| அக்டோபர் 2025 | S$125,053 | S$136,445 |
| நவம்பர் 2025 | S$109,501 | S$122,446 |
| டிசம்பர் 2025 | S$107,457 | S$119,501 |
| ஜனவரி 2026 | S$105,755 | S$120,367 |
| பிப்ரவரி 2026 | S$106,411 | S$107,946 |
| மார்ச் 2026 | S$110,055 | S$114,785 |
| ஏப்ரல் 2026 | S$120,505 | S$121,001 |
| மே 2026 | S$124,510 | S$127,869 |
| ஜூன் 2026 | S$124,928 | S$125,246 |
| ஜூலை 2026 | S$127,500 | S$130,390 |
| ஆகஸ்ட் 2026 | S$126,196 | S$130,456 |
| செப்டெம்பர் 2026 | S$132,450 | S$134,001 |
| அக்டோபர் 2026 | S$131,003 | S$131,001 |
மார்ச் 2026 இல், பிரிவு A, B ஐ விட $3,678 குறைவு. பிப்ரவரி, ஏப்ரல், ஜூன், அக்டோபர் 2026 இரண்டாம் சுற்றுகளில் அது B ஐ விட அதிகமாக இருந்தது. இந்த ஒருங்கிணைவுதான் இரண்டு பிரிவுகளையும் இணைக்க LTA முன்மொழியக் காரணம். பார்க்கவும்: 2026 பிரிவு மறுஆய்வு.
இன்றைய பிரீமியங்கள்
| பிரிவு | பிரீமியம் | ஒதுக்கீடு | பெறப்பட்ட ஏலங்கள் | ஒரு COE க்கு ஏலங்கள் |
|---|---|---|---|---|
| A | S$132,004 | 1,191 | 1,574 | 1.32 |
| B | S$131,901 | 923 | 1,149 | 1.24 |
| C | S$92,200 | 308 | 481 | 1.56 |
| D | S$10,778 | 539 | 611 | 1.13 |
| E | S$135,790 | 270 | 411 | 1.52 |
ஒவ்வொரு ஏலச் சுற்றுக்குப் பிறகும் புதுப்பிக்கப்படுகிறது. ஒரு பிரிவில் வெற்றிபெறும் ஒவ்வொரு ஏலதாரரும் அந்தப் பிரிவின் பிரீமியத்தைச் செலுத்துகிறார்.
ஆதாரங்கள்
26 அக்டோபர் 2026 அன்று மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டது. எண்ணிக்கைகள் LTA இன் ஏல முடிவுகளிலிருந்து.