COE ஒவ்வொரு முறையும் சாதனையை முறியடித்தது, 1999–2026
1999 முதல் பிரிவுகள் A, B மற்றும் E இல் ஒவ்வொரு புதிய COE உச்சமும், ஒவ்வொரு சாதனையும் எவ்வளவு காலம் நீடித்தது, ஒவ்வொரு தொடருக்குப் பிறகும் விலைகள் எவ்வளவு குறைந்தன.
இதுவரை செலுத்தப்பட்ட மிக உயர்ந்த COE பிரீமியம் $158,004, அக்டோபர் 2023 இரண்டாம் சுற்றில் பிரிவு E க்கு. கார் சாதனைகள்: $133,009 பிரிவு A க்கு, செப்டம்பர் 2026 முதல் சுற்றில் படைக்கப்பட்டது, மற்றும் $150,001 பிரிவு B க்கு, அக்டோபர் 2023 இல் படைக்கப்பட்டது.
சாதனைகள் கொத்துக் கொத்தாக வருகின்றன. ஏப்ரல் 1999 முதல், கிட்டத்தட்ட ஒவ்வொரு புதிய கார் உச்சமும் மூன்று தொடர்களில் ஒன்றில் விழுந்துள்ளது: 2010–2013, 2022–2023 மற்றும் 2025–2026. முதல் இரண்டும் விலைகள் கடுமையாக வீழ்ந்ததுடன் முடிந்தன. 2013 உச்சத்துக்குப் பிறகு, ஆறு ஆண்டுகளுக்குள் பிரிவு A 74% வீழ்ந்தது.
| பிரிவு | மிக உயர்ந்தது | ஏலச் சுற்று | மிகக் குறைந்தது | ஏலச் சுற்று |
|---|---|---|---|---|
| A | S$133,009 | செப்டெம்பர் 2026, சுற்று 1 | S$2 | நவம்பர் 2008, சுற்று 2 |
| B | S$150,001 | அக்டோபர் 2023, சுற்று 2 | S$200 | ஜனவரி 2009, சுற்று 2 |
| C | S$95,000 | ஜூலை 2026, சுற்று 1 | S$1 | டிசம்பர் 2006, சுற்று 2 |
| D | S$13,189 | நவம்பர் 2022, சுற்று 1 | S$1 | நவம்பர் 2002, சுற்று 2 |
| E | S$158,004 | அக்டோபர் 2023, சுற்று 2 | S$3,000 | பிப்ரவரி 2009, சுற்று 1 |
ஏப்ரல் 1999 இல் தொடங்கிய A–E திட்டத்தின் பதிவுகள். அதற்கு முந்தைய பிரீமியங்கள் வேறு பிரிவுகளைப் பயன்படுத்தின.
பிரிவு A சாதனைகள் (1,600cc மற்றும் 97kW வரையிலான கார்கள், 110kW வரையிலான மின்சார வாகனங்கள்)
| ஏலச் சுற்று | பிரீமியம் | முந்தைய சாதனை |
|---|---|---|
| மே 1999, சுற்று 1 | S$40,484 | S$35,765 |
| ஜூன் 1999, சுற்று 1 | S$43,600 | S$40,484 |
| ஜூலை 1999, சுற்று 1 | S$45,876 | S$43,600 |
| டிசம்பர் 2010, சுற்று 1 | S$47,604 | S$45,876 |
| ஜூன் 2011, சுற்று 1 | S$53,390 | S$47,604 |
| ஜூலை 2011, சுற்று 1 | S$55,989 | S$53,390 |
| ஜூலை 2011, சுற்று 2 | S$56,002 | S$55,989 |
| அக்டோபர் 2011, சுற்று 2 | S$56,112 | S$56,002 |
| பிப்ரவரி 2012, சுற்று 2 | S$57,009 | S$56,112 |
| ஏப்ரல் 2012, சுற்று 1 | S$58,501 | S$57,009 |
| ஏப்ரல் 2012, சுற்று 2 | S$64,201 | S$58,501 |
| ஜூலை 2012, சுற்று 2 | S$68,656 | S$64,201 |
| ஆகஸ்ட் 2012, சுற்று 1 | S$73,501 | S$68,656 |
| நவம்பர் 2012, சுற்று 1 | S$77,201 | S$73,501 |
| நவம்பர் 2012, சுற்று 2 | S$77,291 | S$77,201 |
| டிசம்பர் 2012, சுற்று 1 | S$78,523 | S$77,291 |
| டிசம்பர் 2012, சுற்று 2 | S$81,889 | S$78,523 |
| ஜனவரி 2013, சுற்று 1 | S$92,100 | S$81,889 |
| மார்ச் 2023, சுற்று 2 | S$93,503 | S$92,100 |
| ஏப்ரல் 2023, சுற்று 1 | S$96,501 | S$93,503 |
| ஏப்ரல் 2023, சுற்று 2 | S$103,721 | S$96,501 |
| செப்டெம்பர் 2023, சுற்று 2 | S$105,000 | S$103,721 |
| அக்டோபர் 2023, சுற்று 2 | S$106,000 | S$105,000 |
| செப்டெம்பர் 2025, சுற்று 1 | S$107,889 | S$106,000 |
| செப்டெம்பர் 2025, சுற்று 2 | S$119,003 | S$107,889 |
| அக்டோபர் 2025, சுற்று 1 | S$128,105 | S$119,003 |
| ஜூலை 2026, சுற்று 1 | S$129,000 | S$128,105 |
| செப்டெம்பர் 2026, சுற்று 1 | S$133,009 | S$129,000 |
சாதனை என்பது அதே பிரிவின் முந்தைய ஒவ்வொரு சுற்றையும் விட அதிகமான பிரீமியம்.
ஜூலை 1999 முதல் டிசம்பர் 2010 வரை, பதினொரு ஆண்டுகள் பிரிவு A புதிய உச்சம் இன்றி இருந்தது. பின்னர் இரண்டு ஆண்டுகளில் 14 சாதனைகளைப் படைத்து, ஜனவரி 2013 இல் $92,100 இல் முடிந்தது. அந்த உச்சம் மார்ச் 2023 வரை பத்து ஆண்டுகள் நீடித்தது. தற்போதைய தொடர் 2025 இல் தொடங்கியது: பிரிவு A செப்டம்பர் 2025 இல் தனது 2023 உச்சமான $106,000 ஐக் கடந்து, அக்டோபர் 2025 இல் $128,105 ஐ எட்டி, செப்டம்பர் 2026 இல் $133,009 என்ற தற்போதைய சாதனையைப் படைத்தது.
பிரிவு B சாதனைகள் (பெரிய மற்றும் அதிக சக்தி வாய்ந்த கார்கள்)
| ஏலச் சுற்று | பிரீமியம் | முந்தைய சாதனை |
|---|---|---|
| மே 1999, சுற்று 1 | S$46,110 | S$38,976 |
| ஜூன் 1999, சுற்று 1 | S$53,502 | S$46,110 |
| ஜனவரி 2000, சுற்று 1 | S$53,970 | S$53,502 |
| டிசம்பர் 2010, சுற்று 1 | S$62,502 | S$53,970 |
| டிசம்பர் 2010, சுற்று 2 | S$72,001 | S$62,502 |
| ஜூலை 2011, சுற்று 2 | S$72,501 | S$72,001 |
| அக்டோபர் 2011, சுற்று 2 | S$75,889 | S$72,501 |
| நவம்பர் 2011, சுற்று 1 | S$77,000 | S$75,889 |
| நவம்பர் 2011, சுற்று 2 | S$77,340 | S$77,000 |
| பிப்ரவரி 2012, சுற்று 2 | S$78,189 | S$77,340 |
| மார்ச் 2012, சுற்று 1 | S$79,304 | S$78,189 |
| மார்ச் 2012, சுற்று 2 | S$82,003 | S$79,304 |
| ஏப்ரல் 2012, சுற்று 1 | S$83,700 | S$82,003 |
| ஏப்ரல் 2012, சுற்று 2 | S$91,000 | S$83,700 |
| மே 2012, சுற்று 1 | S$92,050 | S$91,000 |
| ஆகஸ்ட் 2012, சுற்று 1 | S$94,502 | S$92,050 |
| ஜனவரி 2013, சுற்று 1 | S$96,210 | S$94,502 |
| மார்ச் 2022, சுற்று 2 | S$98,889 | S$96,210 |
| ஜூன் 2022, சுற்று 1 | S$100,684 | S$98,889 |
| ஜூன் 2022, சுற்று 2 | S$106,001 | S$100,684 |
| ஜூலை 2022, சுற்று 1 | S$107,800 | S$106,001 |
| ஜூலை 2022, சுற்று 2 | S$110,003 | S$107,800 |
| ஆகஸ்ட் 2022, சுற்று 2 | S$112,001 | S$110,003 |
| செப்டெம்பர் 2022, சுற்று 1 | S$113,000 | S$112,001 |
| நவம்பர் 2022, சுற்று 1 | S$115,388 | S$113,000 |
| மார்ச் 2023, சுற்று 1 | S$115,501 | S$115,388 |
| மார்ச் 2023, சுற்று 2 | S$116,201 | S$115,501 |
| ஏப்ரல் 2023, சுற்று 1 | S$118,501 | S$116,201 |
| ஏப்ரல் 2023, சுற்று 2 | S$120,889 | S$118,501 |
| ஜூன் 2023, சுற்று 2 | S$121,000 | S$120,889 |
| ஆகஸ்ட் 2023, சுற்று 1 | S$126,889 | S$121,000 |
| ஆகஸ்ட் 2023, சுற்று 2 | S$129,890 | S$126,889 |
| செப்டெம்பர் 2023, சுற்று 1 | S$134,889 | S$129,890 |
| செப்டெம்பர் 2023, சுற்று 2 | S$140,889 | S$134,889 |
| அக்டோபர் 2023, சுற்று 1 | S$146,002 | S$140,889 |
| அக்டோபர் 2023, சுற்று 2 | S$150,001 | S$146,002 |
சாதனை என்பது அதே பிரிவின் முந்தைய ஒவ்வொரு சுற்றையும் விட அதிகமான பிரீமியம்.
பிரிவு B இன் 2013 சாதனையான $96,210 2022 இல் முறியடிக்கப்பட்டது. பின்னர் ஓர் ஆண்டுக்குச் சற்று அதிகமான காலத்தில் பிரிவு B 19 சாதனைகளைப் படைத்தது, ஒரே தொடரில் எந்தப் பிரிவையும் விட அதிகம், அக்டோபர் 2023 இல் $150,001 இல் முடிந்தது. அதன் பின் எந்தப் பிரிவு B சுற்றும் அதைத் தாண்டவில்லை.
பிரிவு E சாதனைகள் (திறந்த பிரிவு)
| ஏலச் சுற்று | பிரீமியம் | முந்தைய சாதனை |
|---|---|---|
| மே 1999, சுற்று 1 | S$43,650 | S$35,890 |
| ஜூன் 1999, சுற்று 1 | S$53,001 | S$43,650 |
| டிசம்பர் 2010, சுற்று 1 | S$64,900 | S$53,001 |
| டிசம்பர் 2010, சுற்று 2 | S$76,102 | S$64,900 |
| நவம்பர் 2011, சுற்று 1 | S$78,001 | S$76,102 |
| மார்ச் 2012, சுற்று 2 | S$80,101 | S$78,001 |
| ஏப்ரல் 2012, சுற்று 1 | S$84,590 | S$80,101 |
| ஏப்ரல் 2012, சுற்று 2 | S$92,010 | S$84,590 |
| ஜூலை 2012, சுற்று 2 | S$92,700 | S$92,010 |
| ஆகஸ்ட் 2012, சுற்று 1 | S$95,034 | S$92,700 |
| டிசம்பர் 2012, சுற்று 1 | S$97,000 | S$95,034 |
| ஜனவரி 2013, சுற்று 2 | S$97,889 | S$97,000 |
| மார்ச் 2022, சுற்று 1 | S$98,890 | S$97,889 |
| மார்ச் 2022, சுற்று 2 | S$99,010 | S$98,890 |
| ஏப்ரல் 2022, சுற்று 1 | S$99,999 | S$99,010 |
| ஜூன் 2022, சுற்று 1 | S$100,697 | S$99,999 |
| ஜூன் 2022, சுற்று 2 | S$104,400 | S$100,697 |
| ஜூலை 2022, சுற்று 1 | S$110,524 | S$104,400 |
| ஜூலை 2022, சுற்று 2 | S$114,001 | S$110,524 |
| நவம்பர் 2022, சுற்று 1 | S$116,577 | S$114,001 |
| பிப்ரவரி 2023, சுற்று 2 | S$118,001 | S$116,577 |
| ஏப்ரல் 2023, சுற்று 1 | S$118,990 | S$118,001 |
| ஏப்ரல் 2023, சுற்று 2 | S$124,501 | S$118,990 |
| மே 2023, சுற்று 2 | S$125,000 | S$124,501 |
| ஆகஸ்ட் 2023, சுற்று 1 | S$126,201 | S$125,000 |
| ஆகஸ்ட் 2023, சுற்று 2 | S$131,000 | S$126,201 |
| செப்டெம்பர் 2023, சுற்று 1 | S$137,000 | S$131,000 |
| செப்டெம்பர் 2023, சுற்று 2 | S$144,640 | S$137,000 |
| அக்டோபர் 2023, சுற்று 1 | S$152,000 | S$144,640 |
| அக்டோபர் 2023, சுற்று 2 | S$158,004 | S$152,000 |
சாதனை என்பது அதே பிரிவின் முந்தைய ஒவ்வொரு சுற்றையும் விட அதிகமான பிரீமியம்.
பிரிவு E COE களை எந்த வகை வாகனத்துக்கும் பயன்படுத்தலாம், எனவே அதன் சாதனைகள் மற்ற பிரிவுகளில் மிக விலையுயர்ந்ததைப் பின்தொடர்கின்றன. 2022–2023 இல் அதன் தொடர் பிரிவு B யைப் பிரதிபலித்து $158,004 இல் முடிந்தது, இது இத்திட்டத்தின் வரலாற்றில் மிக உயர்ந்த பிரீமியம்.
ஒவ்வொரு உச்சத்துக்குப் பிறகும் என்ன நடந்தது
- ஜனவரி 2013 க்குப் பிறகு: பிரிவு A $92,100 இலிருந்து டிசம்பர் 2018 க்குள் $23,568 ஆக வீழ்ந்தது, 74% வீழ்ச்சி. பிரிவு B $96,210 இலிருந்து $31,000 ஆக வீழ்ந்தது. 2005–2008 இல் பதிவு செய்யப்பட்ட ஏராளமான கார்கள் பத்து ஆண்டுகளை எட்டி அகற்றப்பட்டதால், ஒதுக்கீடு 2013 இல் 16,764 கார் COE களிலிருந்து 2018 இல் 70,378 ஆக, நான்கு மடங்குக்கும் மேல் வளர்ந்தது.
- அக்டோபர் 2023 க்குப் பிறகு: வீழ்ச்சி வேகமாக ஆனால் சிறியதாக இருந்தது. பிரிவு B $150,001 இலிருந்து ஜனவரி 2024 க்குள் $85,010 ஆகவும், பிரிவு E $158,004 இலிருந்து பிப்ரவரி 2024 க்குள் $94,006 ஆகவும் வீழ்ந்தன. இரண்டும் நான்கு மாதங்களில் சுமார் 40% இழந்து, பின்னர் 2025 முழுவதும் மீண்டும் உயர்ந்தன.
முறை சீராக உள்ளது. ஒதுக்கீடு சிறியதாக இருக்கும்போது சாதனைகள் வருகின்றன, பதிவு நீக்கங்களின் பெரிய அலை வரும்போது முடிகின்றன. வரவிருக்கும் காலாண்டுக்கான ஒதுக்கீடு முன்கூட்டியே இங்கே அறிவிக்கப்படுகிறது: ஒதுக்கீட்டுக் கண்காணிப்பான். அது உயர்கிறதா குறைகிறதா என்பதே சாதனைத் தொடர் தொடருமா என்பதற்கான தெளிவான அறிகுறி.
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| காலம் | பிரிவு A சராசரி | பிரிவு B சராசரி | பிரிவு E சராசரி |
|---|---|---|---|
| 2010 | S$30,405 | S$39,834 | S$41,424 |
| 2011 | S$48,206 | S$64,938 | S$66,047 |
| 2012 | S$63,898 | S$84,431 | S$86,001 |
| 2013 | S$74,690 | S$78,712 | S$80,278 |
| 2014 | S$67,675 | S$73,282 | S$73,436 |
| 2015 | S$60,601 | S$66,851 | S$67,814 |
| 2016 | S$49,587 | S$52,122 | S$52,523 |
| 2017 | S$45,991 | S$51,800 | S$51,874 |
| 2018 | S$33,038 | S$35,345 | S$35,693 |
| 2019 | S$29,907 | S$38,815 | S$40,618 |
| 2020 | S$35,404 | S$38,155 | S$38,405 |
| 2021 | S$47,425 | S$61,223 | S$63,727 |
| 2022 | S$75,809 | S$100,946 | S$102,753 |
| 2023 | S$94,538 | S$121,801 | S$125,418 |
| 2024 | S$90,495 | S$103,730 | S$104,524 |
| 2025 | S$102,912 | S$120,748 | S$121,206 |
| 2026 | S$120,931 | S$124,306 | S$126,997 |
ஒரு சாதனையை நீங்களே சரிபார்ப்பது எப்படி
ஒவ்வொரு சுற்றின் முடிவையும் LTA வெளியிடுகிறது, மேலும் முடிவுகள் காப்பகம் ஒவ்வொன்றையும் பிரிவு வாரியாகப் பட்டியலிடுகிறது. அதே பிரிவில் முந்தைய ஒவ்வொரு சுற்றையும் விட அதிகமாக இருந்தால் மட்டுமே ஒரு பிரீமியம் சாதனையாகும். ஒரு மாதத்தின் பிரிவு A யை வேறொரு மாதத்தின் பிரிவு B உடன் ஒப்பிடுவது எதையும் சொல்லாது. மேலே உள்ள அட்டவணைகள் அந்த விதியைப் பின்பற்றி ஒவ்வொரு சுற்றுக்குப் பிறகும் தானாகப் புதுப்பிக்கப்படுகின்றன.
தற்போதைய A–E பிரிவுகள் தொடங்கிய ஏப்ரல் 1999 இல் காப்பகம் தொடங்குகிறது. அதற்கு முன் கார்கள் இயந்திர அளவின்படி நான்கு பிரிவுகளாகப் பிரிக்கப்பட்டிருந்தன. 1990களின் உச்சம் டிசம்பர் 1994 இல் 2,000cc க்கு மேற்பட்ட கார்களுக்கான $110,500. 30 ஆண்டு COE விலை வரலாறு அந்தக் காலத்தை உள்ளடக்குகிறது.
ஆதாரங்கள்
முடிவுகள் LTA எண்ணிக்கைகள். 25 அக்டோபர் 2026 அன்று மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டது.