2025 COE மற்றும் கார் சந்தை மதிப்பாய்வு
24.5% அதிக COE கள் இருந்தும், 2025 இல் பிரிவு A சராசரி $102,912, 13.7% உயர்வு. புதிய கார் பதிவுகள் 22.4% உயர்ந்தன, அவற்றில் EV கள் 45% ஐ எட்டின.
2025 இல் பிரிவு A சராசரிப் பிரீமியம் $102,912, 2024 ஐ விட 13.7% உயர்வு, பிரிவு B சராசரி $120,748, 16.4% உயர்வு. விநியோகமும் உயர்ந்தது: 2024 ஐ விடப் பிரிவு A க்கு 24.5% அதிகச் சான்றிதழ்கள் இருந்தன. புதிய கார் பதிவுகள் 22.4% உயர்ந்து 52,678 ஆகின, அவற்றில் மின்சாரக் கார்கள் 45.0%, முன்பு 33.6%. A, B இரண்டும் 8 அக்டோபர் அன்று உச்சத்தை எட்டின, $128,105, $141,000.
பிரிவுவாரியான பிரீமியங்கள்
| பிரிவு | ஏலச் சுற்றுகள் | குறைந்தபட்சம் | சராசரி பிரீமியம் | அதிகபட்சம் |
|---|---|---|---|---|
| A | 24 | S$85,000 | S$102,912 | S$128,105 |
| B | 24 | S$109,598 | S$120,748 | S$141,000 |
| C | 24 | S$62,000 | S$69,302 | S$77,003 |
| D | 24 | S$7,721 | S$8,951 | S$9,889 |
| E | 24 | S$110,000 | S$121,206 | S$140,502 |
கிடைக்கக்கூடிய ஏலச் சுற்றுகளில் எண்கணித சராசரி; ஒதுக்கீட்டின் அடிப்படையில் எடையிடல் இல்லை. விடுபட்ட ஏலச் சுற்றுகள் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. ஆதாரப் பதிவைத் திருத்தும்போது இந்த அட்டவணை புதுப்பிக்கப்படும்.
| பிரிவு | 2024 சராசரி | 2025 சராசரி | மாற்றம் | 2025 குறைவு | 2025 உச்சம் |
|---|---|---|---|---|---|
| A | $90,495 | $102,912 | +13.7% | $85,000 | $128,105 |
| B | $103,730 | $120,748 | +16.4% | $109,598 | $141,000 |
| C | $70,932 | $69,302 | −2.3% | $62,000 | $77,003 |
| D | $9,280 | $8,951 | −3.5% | $7,721 | $9,889 |
| E | $104,524 | $121,206 | +16.0% | $110,000 | $140,502 |
பிரிவு A முதல் சுற்றில் $93,699 இலிருந்து கடைசிச் சுற்றில் $109,501 ஆனது; பிரிவு B $121,501 இலிருந்து $115,102 ஆனது. இரண்டும் பிப்ரவரியில் மிகக் குறைவாகவும் 8 அக்டோபர் அன்று மிக உயர்வாகவும் இருந்தன.
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| காலம் | பிரிவு A சராசரி | பிரிவு B சராசரி |
|---|---|---|
| ஜனவரி 2024 | S$73,300 | S$98,505 |
| பிப்ரவரி 2024 | S$77,901 | S$99,669 |
| மார்ச் 2024 | S$84,245 | S$96,011 |
| ஏப்ரல் 2024 | S$91,505 | S$101,668 |
| மே 2024 | S$93,152 | S$105,346 |
| ஜூன் 2024 | S$89,545 | S$101,471 |
| ஜூலை 2024 | S$91,450 | S$100,451 |
| ஆகஸ்ட் 2024 | S$94,095 | S$105,995 |
| செப்டெம்பர் 2024 | S$97,507 | S$108,151 |
| அக்டோபர் 2024 | S$103,350 | S$114,946 |
| நவம்பர் 2024 | S$94,889 | S$106,541 |
| டிசம்பர் 2024 | S$95,000 | S$106,005 |
| ஜனவரி 2025 | S$93,650 | S$119,063 |
| பிப்ரவரி 2025 | S$88,925 | S$110,351 |
| மார்ச் 2025 | S$93,616 | S$114,945 |
| ஏப்ரல் 2025 | S$98,612 | S$117,451 |
| மே 2025 | S$102,755 | S$118,439 |
| ஜூன் 2025 | S$97,562 | S$114,835 |
| ஜூலை 2025 | S$101,102 | S$119,351 |
| ஆகஸ்ட் 2025 | S$103,267 | S$123,949 |
| செப்டெம்பர் 2025 | S$113,446 | S$132,196 |
| அக்டோபர் 2025 | S$125,053 | S$136,445 |
| நவம்பர் 2025 | S$109,501 | S$122,446 |
| டிசம்பர் 2025 | S$107,457 | S$119,501 |
அதிக விநியோகம், அதிக ஏலங்கள்
| பிரிவு | COE கள் 2024 | COE கள் 2025 | ஏலங்கள் 2024 | ஏலங்கள் 2025 |
|---|---|---|---|---|
| A | 23,520 | 29,289 | 37,032 | 45,209 |
| B | 16,073 | 18,658 | 24,616 | 27,629 |
பிரிவு A க்கு 24.5% அதிக COE களும் 22.1% அதிக ஏலங்களும் கிடைத்தன, அதன் பிரீமியம் இன்னும் உயர்ந்தது. அதிகக் கார்கள் பதிவு நீக்கப்பட்டதாலும் (பிரிவு A, B இல் 49,550, முன்பு 36,137), பிப்ரவரி 2025 முதல் பல ஆண்டுகளில் சுமார் 20,000 வரை கூடுதல் COE களை LTA வெளியிடத் தொடங்கியதாலும் விநியோகம் வளர்ந்தது.
புதிய கார்கள்: பெட்ரோல், கலப்பின வகைகளை மின்சாரம் முந்துகிறது
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| ஆண்டு | மின்சாரம் | கலப்பினம் | பெட்ரோல் | மற்றவை | பதிவுகள் |
|---|---|---|---|---|---|
| 2023 | 18.1% | 46.8% | 34.6% | 0.5% | 30,225 |
| 2024 | 33.6% | 48.5% | 17.8% | 0.1% | 43,022 |
| 2025 | 45.0% | 40.5% | 14.5% | 0.0% | 52,678 |
2025 இல் பதிவு செய்யப்பட்ட 52,678 புதிய கார்களில் மின்சாரக் கார்கள் 45.0%, கலப்பினங்கள் 40.5%, பெட்ரோல் 14.5%. பார்க்கவும் EV கண்காணிப்பு.
2025 இல் அறிவிக்கப்பட்ட கொள்கை மாற்றங்கள்
- செப்டம்பர் 2025: வாகன உமிழ்வுத் திட்டமும் EV முன்கூட்டிய ஏற்பு ஊக்கத்தொகையும் 2026 க்குத் திருத்தப்பட்ட தொகைகளுடனும், 2027 க்குக் குறைந்த தள்ளுபடிகளுடனும் நீட்டிக்கப்பட்டன.
- வளர்ச்சி விகிதங்கள்: பிரிவு A, B, D க்கு 0% ஆகவும் C க்கு 0.25% ஆகவும், 31 ஜனவரி 2028 வரை வைக்கப்பட்டன.
2026 இல் நடந்ததற்கு, பார்க்கவும் முதல் அரையாண்டு மதிப்பாய்வு மற்றும் தி 2025 காப்பகம்.
ஆதாரங்கள்
26 அக்டோபர் 2026 அன்று மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டது. சராசரிகள், மாற்றங்கள், பங்குகள் LTA தரவிலிருந்து COEkaki கணக்கீடுகள்.
- LTA: COE ஏல முடிவுகள் 2025–2026
- LTA: கூடுதல் COE ஒதுக்கீடு, 29 அக்டோபர் 2024
- LTA: VES மற்றும் மின்சார வாகன ஆரம்பத் தழுவல் ஊக்கத்தொகை நீட்டிப்பு, 8 செப்டம்பர் 2025
- LTA DataMall: தயாரிப்பு மற்றும் எரிபொருள் வகைவாரியான மாதாந்திரப் புதிய கார் பதிவுகள்
- LTA DataMall: ஒதுக்கீட்டுப் பிரிவுவாரியான மாதாந்திரப் பதிவு நீக்கங்கள்