H1 2026 COE மதிப்பாய்வு: பிரிவு A 21% உயர்வு
2026 முதல் அரையாண்டில் பிரிவு A $102,009 இலிருந்து $123,847 ஆக உயர்ந்தது, பிரிவு B 3.7%. புதிய கார்களில் EV கள் 70% ஐ எட்டின, பதிவு நீக்கங்கள் 47% உயர்ந்தன.
2026 முதல் அரையாண்டில், பிரிவு A 21.4% உயர்ந்தது, ஜனவரியின் முதல் சுற்றில் $102,009 இலிருந்து ஜூனின் கடைசிச் சுற்றில் $123,847 ஆக, 4 ஜூன் அன்று $126,009 என்ற உச்சத்துடன். பிரிவு B 3.7% உயர்ந்தது, $119,100 இலிருந்து $123,502 ஆக. பிரிவு C 23.2% உயர்ந்தது. புதிய கார் பதிவுகளில் மின்சாரக் கார்கள் ஜனவரியில் 55.2% இலிருந்து ஜூனில் 70.1% ஆக உயர்ந்தன, பிரிவு A, B கார்களின் பதிவு நீக்கங்கள் 2025 முதல் அரையாண்டை விட 47% அதிகம்.
ஒவ்வொரு பிரிவும், ஜனவரி முதல் ஜூன் வரை
| பிரிவு | ஏலச் சுற்றுகள் | குறைந்தபட்சம் | சராசரி பிரீமியம் | அதிகபட்சம் |
|---|---|---|---|---|
| A | 12 | S$102,009 | S$115,361 | S$126,009 |
| B | 12 | S$105,001 | S$119,535 | S$129,501 |
| C | 12 | S$74,801 | S$82,059 | S$94,000 |
| D | 12 | S$7,989 | S$9,203 | S$10,000 |
| E | 12 | S$112,890 | S$122,208 | S$130,000 |
கிடைக்கக்கூடிய ஏலச் சுற்றுகளில் எண்கணித சராசரி; ஒதுக்கீட்டின் அடிப்படையில் எடையிடல் இல்லை. விடுபட்ட ஏலச் சுற்றுகள் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. ஆதாரப் பதிவைத் திருத்தும்போது இந்த அட்டவணை புதுப்பிக்கப்படும்.
| பிரிவு | 7 ஜனவரி | 17 ஜூன் | மாற்றம் | குறைவு | உச்சம் |
|---|---|---|---|---|---|
| A | $102,009 | $123,847 | +21.4% | $102,009 | $126,009 |
| B | $119,100 | $123,502 | +3.7% | $105,001 | $129,501 |
| C | $75,503 | $93,001 | +23.2% | $74,801 | $94,000 |
| D | $8,689 | $9,989 | +15.0% | $7,989 | $10,000 |
| E | $122,000 | $129,002 | +5.7% | $112,890 | $130,000 |
அரையாண்டுக்கான பிரிவு A சராசரி $115,361, பிரிவு B சராசரி $119,535.
விநியோகம்
LTA பிப்ரவரி–ஏப்ரலுக்கு 18,824 COE களையும் மே–ஜூலைக்கு 19,052 ஐயும் ஒதுக்கியது. இரண்டுக்கும் இடையே பிரிவு A ஒதுக்கீடு 151 குறைந்தது, பிரிவு B 341 உயர்ந்தது. பார்க்கவும் மே–ஜூலை ஒதுக்கீடு.
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| காலம் | ஒதுக்கீடு | பெறப்பட்ட ஏலங்கள் | ஏலங்கள் / ஒதுக்கீடு |
|---|---|---|---|
| ஜனவரி 2026 | 2,586 | 3,961 | 1.53 |
| பிப்ரவரி 2026 | 2,554 | 3,957 | 1.55 |
| மார்ச் 2026 | 2,532 | 3,657 | 1.44 |
| ஏப்ரல் 2026 | 2,530 | 4,947 | 1.96 |
| மே 2026 | 2,540 | 4,354 | 1.71 |
| ஜூன் 2026 | 2,497 | 3,844 | 1.54 |
தேவை: மின்சாரக் கார்களும் மாற்றீடுகளும்
- மின்சாரக் கார்கள்: ஜனவரியில் புதிய கார் பதிவுகளில் 55.2%, மார்ச்சில் 61.1%, ஜூனில் 70.1%. பார்க்கவும் EV கண்காணிப்பு.
- பதிவு நீக்கங்கள்: ஜனவரி–ஜூனில் 33,475 பிரிவு A, B கார்கள் பதிவு நீக்கப்பட்டன, ஓராண்டுக்கு முன் 22,763. 87,504, 91,922 புதிய கார்கள் பதிவு செய்யப்பட்ட 2016, 2017 ஆண்டுகளின் கார்கள் தங்கள் பத்தாண்டு COE இன் முடிவை எட்டுகின்றன. பார்க்கவும் பதிவு நீக்கக் கண்காணிப்பு.
அடுத்து என்ன நடந்தது
பிரிவு A மேலும் உயர்ந்து, 9 செப்டம்பர் அன்று $133,009 என்ற சாதனையை எட்டியது. அண்மைய முடிவுகள்:
| பிரிவு | பிரீமியம் | ஒதுக்கீடு | பெறப்பட்ட ஏலங்கள் | ஒரு COE க்கு ஏலங்கள் |
|---|---|---|---|---|
| A | S$132,004 | 1,191 | 1,574 | 1.32 |
| B | S$131,901 | 923 | 1,149 | 1.24 |
| C | S$92,200 | 308 | 481 | 1.56 |
| D | S$10,778 | 539 | 611 | 1.13 |
| E | S$135,790 | 270 | 411 | 1.52 |
ஒவ்வொரு ஏலச் சுற்றுக்குப் பிறகும் புதுப்பிக்கப்படுகிறது. ஒரு பிரிவில் வெற்றிபெறும் ஒவ்வொரு ஏலதாரரும் அந்தப் பிரிவின் பிரீமியத்தைச் செலுத்துகிறார்.
ஆதாரங்கள்
26 அக்டோபர் 2026 அன்று மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டது. மாற்றங்கள், சராசரிகள், பங்குகள் LTA தரவிலிருந்து COEkaki கணக்கீடுகள்.