சிங்கப்பூரில் EV ஏற்பு: மாதாந்திரக் கண்காணிப்பு
ஆகஸ்ட் 2026 இல் புதிய கார்களில் மின்சாரக் கார்கள் 63.3%, இந்த ஆண்டு இதுவரை 62.8%, 2025 இல் 45.0% இலிருந்து உயர்வு. மாதாந்திரப் பங்குகள், தயாரிப்புகள், வரி ஊக்கத்தொகை.
ஆகஸ்ட் 2026 இல் சிங்கப்பூரில் பதிவு செய்யப்பட்ட புதிய கார்களில் மின்சாரக் கார்கள் 63.3%, ஜனவரி முதல் ஆகஸ்ட் வரை பதிவு செய்யப்பட்ட 36,646 இல் 62.8%. இது 2025 இல் 45.0%, 2024 இல் 33.6%, 2023 இல் 18.1% இலிருந்து உயர்வு. இதுவரையிலான மாதாந்திர உச்சம் ஜூன் 2026 இல் 70.1%. பெட்ரோல் மட்டும் உள்ள கார்கள் சுமார் 5% ஆகக் குறைந்துள்ளன; மீதியில் பெரும்பாலானவை கலப்பினங்கள். ஒவ்வொரு மாதப் பதிவுகளையும் LTA வெளியிடும்போது இந்தப் பக்கம் புதுப்பிக்கப்படும்.
ஆண்டுவாரியாக
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| ஆண்டு | மின்சாரம் | கலப்பினம் | பெட்ரோல் | மற்றவை | பதிவுகள் |
|---|---|---|---|---|---|
| 2023 | 18.1% | 46.8% | 34.6% | 0.5% | 30,225 |
| 2024 | 33.6% | 48.5% | 17.8% | 0.1% | 43,022 |
| 2025 | 45.0% | 40.5% | 14.5% | 0.0% | 52,678 |
| 2026 | 63.1% | 31.5% | 5.5% | 0.0% | 40,986 |
கலப்பினங்களில் பிளக்-இன் கலப்பினங்களும் அடங்கும். டீசல், பிற எரிபொருள்கள் காரணமாக ஓர் ஆண்டின் பங்குகள் கூட்டினால் 100% ஆகாமல் இருக்கலாம்.
மாதவாரியாக
| மாதம் | மின்சார கார்கள் | புதிய கார்கள் | புதிய கார்களில் பங்கு |
|---|---|---|---|
| ஜூலை 2025 | 2,065 | 4,626 | 44.6% |
| ஆகஸ்ட் 2025 | 2,055 | 4,650 | 44.2% |
| செப்டெம்பர் 2025 | 2,336 | 4,704 | 49.7% |
| அக்டோபர் 2025 | 2,081 | 3,956 | 52.6% |
| நவம்பர் 2025 | 2,232 | 4,395 | 50.8% |
| டிசம்பர் 2025 | 3,093 | 6,390 | 48.4% |
| ஜனவரி 2026 | 2,355 | 4,266 | 55.2% |
| பிப்ரவரி 2026 | 2,237 | 4,007 | 55.8% |
| மார்ச் 2026 | 3,087 | 5,049 | 61.1% |
| ஏப்ரல் 2026 | 2,982 | 4,553 | 65.5% |
| மே 2026 | 2,930 | 4,478 | 65.4% |
| ஜூன் 2026 | 3,357 | 4,791 | 70.1% |
| ஜூலை 2026 | 3,200 | 4,953 | 64.6% |
| ஆகஸ்ட் 2026 | 2,880 | 4,549 | 63.3% |
| செப்டெம்பர் 2026 | 2,827 | 4,340 | 65.1% |
பேட்டரி மின்சார கார்கள்; பிளக்-இன் கலப்பினங்கள் உட்பட கலப்பின கார்கள் மின்சாரமாகக் கணக்கிடப்படுவதில்லை. LTA வெளியிடும்போது புதிய மாதம் சேர்க்கப்படும்.
எங்கள் தரவில் உள்ள அண்மைய மாதம்:
| எரிபொருள் வகை | பதிவுகள் |
|---|---|
| மின்சாரம் | 2,880 |
| பெட்ரோல் | 247 |
| பெட்ரோல்-எலக்ட்ரிக் | 1,134 |
| பெட்ரோல்-எலக்ட்ரிக் (பிளக்-இன்) | 288 |
பதிவுகள் COE ஏலங்கள் அல்ல. இந்த LTA தரவுத்தொகுப்பு புதிய கார்களை எரிபொருள் வகை வாரியாகக் கணக்கிடுகிறது; இதில் மாடல் வாரியான தரவரிசை, மொத்த வாகன எண்ணிக்கை அல்லது சார்ஜர் எண்ணிக்கை இல்லை.
எந்தத் தயாரிப்புகள்
ஜனவரி முதல் ஆகஸ்ட் 2026 வரையிலான 23,028 மின்சாரக் கார்களில் BYD 8,318 ஐப் பதிவு செய்தது, சுமார் 36%. அடுத்து Tesla 3,723, பின்னர் Chery, MG, GAC, Xpeng.
| தயாரிப்பு நிறுவனம் | பதிவுகள் | சந்தைப் பங்கு | இணை இறக்குமதியாளர்கள் வழியாக |
|---|---|---|---|
| BYD | 8,318 | 36.1% | 0 |
| TESLA | 3,723 | 16.2% | 0 |
| CHERY | 1,522 | 6.6% | 0 |
| M.G. | 1,419 | 6.2% | 0 |
| GAC | 1,320 | 5.7% | 0 |
| XPENG | 1,064 | 4.6% | 0 |
| ZEEKR | 975 | 4.2% | 0 |
| B.M.W. | 790 | 3.4% | 1 |
| MAXUS | 419 | 1.8% | 0 |
| DONGFENG | 410 | 1.8% | 0 |
பேட்டரி மின்சார கார்கள் மட்டும், தயாரிப்பு மற்றும் எரிபொருள் வகை வாரியான LTA இன் மாதாந்திர பதிவுகளிலிருந்து. பங்கு என்பது பதிவுசெய்யப்பட்ட அனைத்து மின்சார கார்களிலும் உள்ள பங்கு.
வரி ஊக்கத்தொகை
2026 இல் VES பட்டை A இல் உள்ள மின்சாரக் கார், VES தள்ளுபடி மற்றும் EV முன்கூட்டிய ஏற்பு ஊக்கத்தொகை மூலம் பதிவு வரியில் $30,000 வரை தள்ளுபடி பெறலாம். 1 ஜனவரி 2027 முதல் ஊக்கத்தொகை முடிவடைகிறது, அதிகபட்சத் தள்ளுபடி $20,000 ஆகக் குறைகிறது. பார்க்கவும் 2027 க்கு முன் மின்சார வாகனம் வாங்குதல்.
பதிவுத் தரவு என்ன வாங்கப்பட்டது என்பதைக் காட்டுகிறது, ஏன் என்பதை அல்ல. COE விலைகள் மீதான விளைவுக்கு, பார்க்கவும் EV களும் பிரிவு A யும்.
ஆதாரங்கள்
26 அக்டோபர் 2026 அன்று மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டது. பங்குகள் LTA வின் மாதாந்திரப் பதிவுகளிலிருந்து COEkaki கணக்கீடுகள்.