சிங்கப்பூரில் Tesla: விலை, COE, சாலை வரி மற்றும் சார்ஜிங் செலவுகள்
இன்றைய COE யில் Model 3 அல்லது Model Y எவ்வளவு, 2027 இல் வாங்குவது ஏன் சுமார் $10,000 கூடுதல், ஆண்டுதோறும் சாலை வரியும் சார்ஜிங்கும் எவ்வளவு.
சிங்கப்பூரில் புதிய Tesla Model 3 இன் விலை சுமார் விற்பனையாளர் லாபத்துக்கு முன் $190,000 முதல் $220,000 வரை அக்டோபர் 2026 COE விலைகளில், Model Y சுமார் $220,000 முதல் $250,000 வரை. அதற்கு மேல் காப்பீடு, சாலை வரி மற்றும் விற்பனையாளரின் சொந்தக் கட்டணங்கள் வருகின்றன, எனவே சாலையில் இறக்கும் காருக்கு அதிகம் செலுத்த எதிர்பாருங்கள்.
அந்த அடிப்படைச் செலவில் சுமார் மூன்றில் இரண்டு பங்கு COE. மீதி காரின் இறக்குமதி மதிப்பும் சிங்கப்பூரின் வரிகளும் பதிவுக் கட்டணமும், இரண்டு மின்சாரக் கார் ஊக்கத்தொகைகளால் குறைக்கப்படுகின்றன, இரண்டுமே 1 ஜனவரி 2027 அன்று குறைகின்றன.
பிரிவு A அல்லது பிரிவு B: 110kW பதிப்புகள்
பிரிவு A 110kW வரையிலான மோட்டார் சக்தி கொண்ட முழு மின்சாரக் கார்களை உள்ளடக்குகிறது. Tesla, பிரிவு A க்குத் தகுதிபெற சக்தி 110kW ஆக வரம்பிடப்பட்ட Model 3 மற்றும் Model Y இன் “110” பதிப்புகளை விற்கிறது. அதிக சக்தி வாய்ந்த பதிப்புகள் பிரிவு B யில் வருகின்றன. சமீபத்திய சுற்றுகளில் இரண்டு பிரிவுகளும் ஒன்றுக்கொன்று சில ஆயிரம் டாலர்களுக்குள் முடிந்துள்ளன, எனவே அவற்றுக்கிடையேயான தேர்வு பெரும்பாலும் காரின் செயல்திறன் மற்றும் விலையைப் பற்றியது. சமீபத்திய பிரீமியங்கள் இங்கே உள்ளன: முடிவுகள் பக்கம்.
Model 3 இன் விலை: பிரிவுவாரியாக
LTA இன் ஆகஸ்ட் 2026 கார் செலவுப் புதுப்பிப்பு, Model 3 RWD 110 க்குச் சராசரி OMV (காரின் இறக்குமதி மதிப்பு) $41,104 எனப் பட்டியலிடுகிறது. இன்றைய வரி விதிகளையும் சமீபத்திய பிரிவு A COE யையும் பயன்படுத்தி:
| உருப்படி | தொகை |
|---|---|
| திறந்த சந்தை மதிப்பு (OMV) | S$41,104 |
| கலால் வரி மற்றும் GST | S$12,660 |
| அடுக்கு ARF | S$50,098 |
| VES தள்ளுபடி அல்லது கூடுதல் கட்டணம் | −S$22,500 |
| EV ஆரம்பகால ஏற்பு ஊக்கத்தொகை | −S$7,500 |
| பதிவு கட்டணம் | S$350 |
| COE (சமீபத்திய சுற்று) | S$132,004 |
| அடிப்படைச் செலவு | S$206,216 |
விற்பனையாளர் லாபம், காப்பீடு, எண் தகடுகள், சாலை வரி மற்றும் OBU சேர்க்கப்படவில்லை. விற்பனையாளர்களின் விலை இந்த அடிப்படைச் செலவை விட அதிகம்.
இரண்டு வரிகள் மின்சாரக் கார்களுக்கு மட்டுமே உரியவை:
- VES தள்ளுபடி: ஒவ்வொரு Tesla வும் மிகத் தூய்மையான உமிழ்வுப் பட்டையில் (A) உள்ளது, இது 2026 இல் ARF இலிருந்து $22,500 ஐக் குறைக்கிறது.
- மின்சார வாகன ஆரம்பகால ஏற்பு ஊக்கத்தொகை (EEAI): ARF இல் 45% குறைப்பு, 2026 இல் பதிவு செய்யப்படும் கார்களுக்கு $7,500 உச்சவரம்புடன்.
பெரிய Model Y Long Range RWD க்கு (பிரிவு B), LTA $49,403 OMV ஐப் பட்டியலிடுகிறது:
| உருப்படி | தொகை |
|---|---|
| திறந்த சந்தை மதிப்பு (OMV) | S$49,403 |
| கலால் வரி மற்றும் GST | S$15,216 |
| அடுக்கு ARF | S$65,866 |
| VES தள்ளுபடி அல்லது கூடுதல் கட்டணம் | −S$22,500 |
| EV ஆரம்பகால ஏற்பு ஊக்கத்தொகை | −S$7,500 |
| பதிவு கட்டணம் | S$350 |
| COE (சமீபத்திய சுற்று) | S$131,901 |
| அடிப்படைச் செலவு | S$232,736 |
விற்பனையாளர் லாபம், காப்பீடு, எண் தகடுகள், சாலை வரி மற்றும் OBU சேர்க்கப்படவில்லை. விற்பனையாளர்களின் விலை இந்த அடிப்படைச் செலவை விட அதிகம்.
ஒவ்வொரு Tesla வகையுடனும் LTA இன் முழு மாதாந்திரப் பட்டியல் இங்கே உள்ளது: OneMotoring இன் கார் செலவுப் புதுப்பிப்பு.
2027 இல் வாங்குவது சுமார் $10,000 அதிகம் செலவாகும்
1 ஜனவரி 2027 முதல் பதிவு செய்யப்படும் கார்களுக்கு EEAI முடிவடைகிறது, VES பட்டை A தள்ளுபடி $22,500 இலிருந்து $20,000 ஆகக் குறைகிறது. எந்த Tesla வுக்கும், அதே OMV மற்றும் COE யில், இது காரின் செலவில் சேர்க்கிறது: $10,000 : இழந்த EEAI $7,500 கூடவே குறைந்த VES தள்ளுபடி $2,500. டிசம்பர் 2026 மற்றும் ஜனவரி 2027 க்கு இடையே பதிவு செய்யத் தேர்ந்தெடுக்கிறீர்கள் என்றால், COE யின் வழக்கமான மாதாந்திர நகர்வை விட அந்த $10,000 முக்கியமானது.
இந்த விதிகளால் COE விலை மாறுவதில்லை, ஜனவரியில் அது எங்கே இருக்கும் என்று யாராலும் சொல்ல முடியாது. உங்கள் பதிவுத் தேதி உண்மையிலேயே நெகிழ்வானதாக இருந்தால் மட்டுமே இரண்டையும் ஒப்பிடுங்கள். பார்க்கவும்: 2027 க்கு முன் மின்சார வாகனம் வாங்கவா? சமநிலைக் கணக்கீட்டுக்கு.
சாலை வரி
மின்சாரக் கார் சாலை வரி மோட்டார் சக்தியின் அடிப்படையில், கூடுதல் நிலையான கூறுடன் கணக்கிடப்படுகிறது. 2026 விகிதங்களில்:
- Model 3 / Model Y RWD 110 (110kW): சுமார் ஆண்டுக்கு $1,560
- Model 3 Long Range RWD (219kW): சுமார் ஆண்டுக்கு $2,200
- Model Y AWD Long Range (378kW): சுமார் ஆண்டுக்கு $5,400
அதிக சக்தி வாய்ந்த பதிப்புகள் ஒவ்வோர் ஆண்டும் மிக அதிக சாலை வரி செலுத்துகின்றன, அது பத்து ஆண்டுகளில் பெருகுகிறது. உங்கள் சரியான தொகையை இதன் மூலம் சரிபாருங்கள்: சாலை வரிக் கணிப்பான்.
சார்ஜிங் செலவு
1 அக்டோபர் 2026 முதல், SP Group இன் ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட வீட்டுக் கட்டணம் GST க்கு முன் ஒரு kWh க்கு 28.59 சென்ட், GST உடன் 31.16 சென்ட். 100km க்குச் சுமார் 15kWh பயன்படுத்தும் Model 3 க்கு வீட்டில் சார்ஜ் செய்யும் செலவு எனவே சுமார் 100km க்கு $4.70 . சிங்கப்பூரில் பொது சார்ஜர்கள் பொதுவாக ஒரு kWh க்கு $0.55 முதல் $0.89 வரை, அதாவது அதே திறனில் 100km க்குச் சுமார் $8 முதல் $13 வரை செலவாகும். கார் நிரம்பிய பின் பல இடங்கள் காத்திருப்புக் கட்டணமும் வசூலிக்கின்றன, எனவே இணைக்கும் முன் இயக்குநரின் செயலியைச் சரிபாருங்கள்.
கூட்டுரிமைக் குடியிருப்புகளில் உள்ள உரிமையாளர்கள் கட்டடத்தின் சார்ஜர்களையும் அவற்றின் கட்டணங்களையும் சார்ந்துள்ளனர். வீட்டிலோ வேலையிடத்திலோ சார்ஜ் செய்ய முடியாவிட்டால், பொது சார்ஜர் விலைகளுக்கு ஏற்ப வரவுசெலவு செய்யுங்கள். மின்சார vs பெட்ரோல் கணிப்பான் உங்கள் சொந்த ஓட்ட தூரத்துடன் இயக்கச் செலவுகளை ஒப்பிடுகிறது.
எத்தனை Tesla கள் வாங்கப்படுகின்றன
| தயாரிப்பு நிறுவனம் | பதிவுகள் | சந்தைப் பங்கு | இணை இறக்குமதியாளர்கள் வழியாக |
|---|---|---|---|
| BYD | 9,028 | 24.6% | 0 |
| TOYOTA | 4,412 | 12.0% | 1,372 |
| TESLA | 3,723 | 10.2% | 0 |
| MERCEDES BENZ | 2,299 | 6.3% | 24 |
| B.M.W. | 2,031 | 5.5% | 5 |
| HONDA | 1,697 | 4.6% | 814 |
| CHERY | 1,653 | 4.5% | 0 |
| M.G. | 1,419 | 3.9% | 0 |
| GAC | 1,352 | 3.7% | 0 |
| XPENG | 1,064 | 2.9% | 0 |
LTA இன் மாதாந்திர தரவிலிருந்து புதிய கார் பதிவுகள், தயாரிப்பு வாரியாக.
ஜனவரி முதல் ஆகஸ்ட் 2026 வரை Tesla சிங்கப்பூரில் 3,723 புதிய கார்களைப் பதிவு செய்தது, இது ஏற்கெனவே 2025 முழுவதையும் (3,476) விட அதிகம். BYD க்கு அடுத்து இது இரண்டாவது பெரிய மின்சார வாகன நிறுவனம். புதிய கார் பதிவுகளில் இப்போது பெரும்பாலானவை மின்சாரக் கார்கள்:
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| ஆண்டு | மின்சாரம் | கலப்பினம் | பெட்ரோல் | மற்றவை | பதிவுகள் |
|---|---|---|---|---|---|
| 2022 | 6.9% | 18.2% | 47.9% | 27.0% | 30,939 |
| 2023 | 18.1% | 46.8% | 34.6% | 0.5% | 30,225 |
| 2024 | 33.6% | 48.5% | 17.8% | 0.1% | 43,022 |
| 2025 | 45.0% | 40.5% | 14.5% | 0.0% | 52,678 |
| 2026 | 63.1% | 31.5% | 5.5% | 0.0% | 40,986 |
மறுவிற்பனையும் நீங்கள் திரும்பப் பெறுவதும்
Tesla 2021 முதல்தான் சிங்கப்பூரில் அதிகாரப்பூர்வமாகக் கார்களை விற்கிறது, எனவே பத்து ஆண்டுகளில் அவை மதிப்பை எவ்வாறு தக்கவைக்கின்றன என்பது பற்றி உள்ளூர் வரலாறு குறைவு. இரண்டு விஷயங்கள் உறுதி:
- பிப்ரவரி 2026 முதல் COE பெற்ற கார்களுக்கான PARF தள்ளுபடி, வயதைப் பொறுத்து, உண்மையில் செலுத்தப்பட்ட ARF இன் 30% முதல் 5% வரை. VES தள்ளுபடி மற்றும் EEAI க்குப் பிறகு Tesla வின் ARF குறைவு, எனவே அதன் PARF சிறியது, பெரும்பாலும் சில ஆயிரம் டாலர்கள்.
- இளம் Tesla வின் மறுவிற்பனை மதிப்பில் பெரும்பகுதி மீதமுள்ள COE. COE விலைகள் வீழ்ந்தால், எந்தக் காருக்கும் நடப்பது போல, பயன்படுத்திய Tesla விலைகளும் அவற்றுடன் வீழும்.
ஆதாரங்கள்
25 அக்டோபர் 2026 அன்று மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டது. செலவுப் பிரிவுகள் LTA வெளியிட்ட விதிகள் மற்றும் சமீபத்திய சுற்றின் அடிப்படையில் COEkaki செய்த கணக்கீட்டைப் பயன்படுத்துகின்றன. COE மாறும்போது அவை தானாகப் புதுப்பிக்கப்படும்.