சிங்கப்பூரில் ஒரு காருக்கு எவ்வளவு? உண்மையான விலைப் பிரிவுகள்
விற்பனையாளர் லாபத்துக்கு முன் மிக மலிவான புதிய கார்களுக்குச் சுமார் $160,000 இலிருந்து. OMV முதல் COE வரையிலான மூன்று உண்மையான பிரிவுகள், விற்பனையாளர் சேர்ப்பது என்ன.
இன்றைய COE விலைகளில், சிங்கப்பூரில் புதிய கார் விலை மிக மலிவான சிறிய கார்களுக்குச் சுமார் $160,000 இலிருந்து, விற்பனையாளர் லாபத்துக்கு முன், பிரீமியம் மாடல்களுக்கு $300,000 க்கும் மிக அதிகம் வரை. பரவலான சந்தைக் காருக்கு, COE மட்டுமே அதில் பாதிக்கும் மிக அதிகம், COE கூட்டல் வரிகள் 80% க்கு மேல். விற்பனையாளர் தனது லாபத்தைச் சேர்க்கும் முன், ஒவ்வொரு காருக்கும் ஒரே முறையில் விலை நிர்ணயிக்கப்படுகிறது: அதன் திறந்த சந்தை மதிப்பு (OMV), கூடவே 20% கலால் வரி, 9% GST, உமிழ்வுக்குச் சரிசெய்யப்பட்ட அடுக்கு ARF, $350 பதிவுக் கட்டணம், COE.
மூன்று உண்மையான பிரிவுகள்
இந்த அட்டவணைகள் ஆகஸ்ட் 2026 க்கு LTA வெளியிட்ட சராசரி OMV களையும் சமீபத்திய COE யையும் பயன்படுத்துகின்றன, எனவே ஒவ்வொரு சுற்றுக்குப் பிறகும் புதுப்பிக்கப்படுகின்றன.
சிறிய பிரிவு A பெட்ரோல் ஹேட்ச்பேக் (OMV $12,856):
| உருப்படி | தொகை |
|---|---|
| திறந்த சந்தை மதிப்பு (OMV) | S$12,856 |
| கலால் வரி மற்றும் GST | S$3,960 |
| அடுக்கு ARF | S$12,856 |
| VES தள்ளுபடி அல்லது கூடுதல் கட்டணம் | S$0 |
| பதிவு கட்டணம் | S$350 |
| COE (சமீபத்திய சுற்று) | S$132,004 |
| அடிப்படைச் செலவு | S$162,026 |
விற்பனையாளர் லாபம், காப்பீடு, எண் தகடுகள், சாலை வரி மற்றும் OBU சேர்க்கப்படவில்லை. விற்பனையாளர்களின் விலை இந்த அடிப்படைச் செலவை விட அதிகம்.
பிரிவு B கலப்பின SUV (OMV $29,274):
| உருப்படி | தொகை |
|---|---|
| திறந்த சந்தை மதிப்பு (OMV) | S$29,274 |
| கலால் வரி மற்றும் GST | S$9,016 |
| அடுக்கு ARF | S$32,984 |
| VES தள்ளுபடி அல்லது கூடுதல் கட்டணம் | S$0 |
| பதிவு கட்டணம் | S$350 |
| COE (சமீபத்திய சுற்று) | S$131,901 |
| அடிப்படைச் செலவு | S$203,525 |
விற்பனையாளர் லாபம், காப்பீடு, எண் தகடுகள், சாலை வரி மற்றும் OBU சேர்க்கப்படவில்லை. விற்பனையாளர்களின் விலை இந்த அடிப்படைச் செலவை விட அதிகம்.
பிரிவு B மின்சார SUV (OMV $36,552):
| உருப்படி | தொகை |
|---|---|
| திறந்த சந்தை மதிப்பு (OMV) | S$36,552 |
| கலால் வரி மற்றும் GST | S$11,258 |
| அடுக்கு ARF | S$43,173 |
| VES தள்ளுபடி அல்லது கூடுதல் கட்டணம் | −S$22,500 |
| EV ஆரம்பகால ஏற்பு ஊக்கத்தொகை | −S$7,500 |
| பதிவு கட்டணம் | S$350 |
| COE (சமீபத்திய சுற்று) | S$131,901 |
| அடிப்படைச் செலவு | S$193,234 |
விற்பனையாளர் லாபம், காப்பீடு, எண் தகடுகள், சாலை வரி மற்றும் OBU சேர்க்கப்படவில்லை. விற்பனையாளர்களின் விலை இந்த அடிப்படைச் செலவை விட அதிகம்.
அதிக OMV இருந்தபோதிலும் மின்சார SUV வரிகளிலும் ARF இலும் கலப்பினத்தை விடக் குறைவாகச் செலவாகிறது. அதன் மிகத் தூய்மையான பட்டை VES தள்ளுபடியும் ($22,500) 2026 மின்சார வாகன ஊக்கத்தொகையும் ($7,500) அதன் ARF ஐக் கடுமையாகக் குறைக்கின்றன. இரண்டு ஊக்கத்தொகைகளும் 1 ஜனவரி 2027 அன்று குறைகின்றன.
ஒவ்வொரு வரியும் எவ்வாறு கணக்கிடப்படுகிறது
- OMV: சிங்கப்பூர் சுங்கத்துறை மதிப்பிடும் இறக்குமதி மதிப்பு, வெளிநாட்டில் செலுத்திய விலை, சரக்குக் கட்டணம், காப்பீடு உட்பட.
- கலால் வரியும் GST யும்: OMV இன் 20%, பின்னர் OMV கூட்டல் கலால் மீது 9% GST.
- ARF: OMV இன் அடுக்குகளில், முதல் $20,000 க்கு 100% முதல் $80,000 க்கு மேல் 320% வரை வசூலிக்கப்படுகிறது. விலையுயர்ந்த கார்கள் அவற்றின் OMV ஐ விட மிக அதிகமான ARF செலுத்துகின்றன.
- VES: மிகத் தூய்மையான கார்களுக்குத் தள்ளுபடி அல்லது அதிகம் மாசுபடுத்துபவைக்குக் கூடுதல் கட்டணம், ஐந்து மாசுபடுத்திகளின் அடிப்படையில் மதிப்பிடப்படுகிறது. 2026 இல் வரம்பு $22,500 தள்ளுபடி முதல் $35,000 கூடுதல் கட்டணம் வரை.
- COE: காரின் பிரிவுக்கான சமீபத்திய ஒதுக்கீட்டு பிரீமியம்.
| OMV பிரிவு | விளிம்பு விகிதம் |
|---|---|
| S$0–20,000 | 100% |
| S$20,000–40,000 | 140% |
| S$40,000–60,000 | 190% |
| S$60,000–80,000 | 250% |
| S$80,000 க்கு மேல் | 320% |
விற்பனையாளர் சேர்ப்பது என்ன
மேலே உள்ள எண்ணிக்கை LTA இன் “அடிப்படைச் செலவு”. காட்சியக விலைகள் அதிகம், ஏனெனில் அவற்றில் விற்பனையாளர் லாபம், எண் தகடுகள், முதல் ஆண்டுச் சாலை வரி, காப்பீட்டுச் சலுகைகள், உத்தரவாதம், சர்வீஸிங் தொகுப்புகள், துணைப்பொருட்கள் அடங்கும். LTA இன் ஆகஸ்ட் 2026 பட்டியலில், அடிப்படைச் செலவுக்கும் அங்கீகரிக்கப்பட்ட விற்பனையாளரின் விலைக்கும் இடையிலான இடைவெளி மிக மலிவான சிறிய கார்களுக்குச் சுமார் $18,000, பல பரவலான சந்தை மாடல்களுக்கு $25,000 முதல் $40,000 வரை. பிரீமியம் மற்றும் பெரிய மாடல்களுக்குப் பெரும்பாலும் இன்னும் மிக அதிகம்.
மிக மலிவான புதிய கார்கள் எவை?
LTA இன் ஆகஸ்ட் 2026 பட்டியலில், அந்த மாத COE யில் சுமார் $148,000 முதல் $154,000 வரையிலான மிகக் குறைந்த அடிப்படைச் செலவுகள், $20,000 க்குக் குறைவான OMV கொண்ட சிறிய மின்சாரக் கார்களுக்கும் சிறிய பெட்ரோல் ஹேட்ச்பேக்குகளுக்கும் உரியவை. குறைந்த OMV இரண்டு முறை முக்கியம்: அது வரிகளையும் ARF ஐயும் குறைக்கிறது, $20,000 க்குக் கீழே அதிகபட்சக் கடனை விலையின் 60% இலிருந்து 70% ஆக உயர்த்துகிறது.
விலை ஒரு தொடக்கம் மட்டுமே
இயக்கச் செலவுகள் மாதத்துக்குப் பல நூறு டாலர்கள் சேர்க்கின்றன. பத்து ஆண்டுகளில், சிறிய காரின் மொத்தச் செலவு அதன் கொள்முதல் விலையின் சுமார் ஒன்றரை மடங்கு. பார்க்கவும்: கார் வைத்திருப்பதன் பத்தாண்டுச் செலவு, அல்லது பயன்படுத்துங்கள்: மொத்தச் செலவுக் கணிப்பான்.
ஆதாரங்கள்
25 அக்டோபர் 2026 அன்று மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டது. பிரிவுகள் LTA வெளியிட்ட விதிகளிலிருந்து COEkaki செய்த கணக்கீடு, ஒவ்வொரு COE சுற்றிலும் புதுப்பிக்கப்படுகின்றன. மாடல் சார்ந்த எண்ணிக்கைகளுக்கு LTA இன் பட்டியலைச் சரிபார்க்க வேண்டும்.