COE ஏல உத்தி: உங்கள் வரம்பை எப்படி நிர்ணயிப்பது
2024–2026 இல் சுற்றுகளுக்கு இடையே பிரிவு A நகர்ந்த இடைநிலை $2,590, 5 இல் 4 சுற்றுகளில் $5,275 க்குக் குறைவு. ஏலம் எப்படி நடக்கிறது, ஐந்து படித் திட்டம்.
நீங்கள் செலுத்தக்கூடியதிலிருந்து உங்கள் COE வரம்பை நிர்ணயித்து, பிறகு பிரீமியங்கள் வழக்கமாக எவ்வளவு நகர்கின்றன என்பதுடன் சரிபாருங்கள். 2024–2026 இல் அடுத்தடுத்த சுற்றுகளுக்கு இடையே, பிரிவு A நகர்ந்த இடைநிலை $2,590, 5 இல் 4 சுற்றுகளில் $5,275 க்குக் குறைவு. எனவே கடைசி முடிவை விடச் சுமார் $5,000 அதிகமான வரம்பு பெரும்பாலும் வெற்றி பெற்றுள்ளது, ஆனால் எப்போதும் அல்ல: ஒரே முறையில் நடந்த மிகப்பெரிய நகர்வு $16,579. எந்த ஏலத் தொகையும் வெற்றிக்கு உத்தரவாதம் அளிக்காது.
ஏலம் எவ்வாறு நடக்கிறது
- அனைவரும் ஒரே பிரீமியம் செலுத்துகிறார்கள். வெற்றிபெறும் ஏலதாரர்கள் தங்கள் சொந்த அதிகபட்சத்தை அல்ல, தங்கள் பிரிவில் வெற்றிபெற்ற மிகக் குறைந்த ஏலத்தைச் செலுத்துகிறார்கள்.
- ஒரு சுற்றுக்கு ஒரு ஏலம். ஒரு தனிநபர் ஒரு சுற்றுக்கு, ஒரு பிரிவில், ஒரு ஏலம் மட்டுமே சமர்ப்பிக்கலாம்.
- திரும்பப் பெற முடியாது. ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட ஏலத்தைத் திரும்பப் பெற முடியாது, திருத்தம் அதை உயர்த்த மட்டுமே முடியும்.
- வைப்புத்தொகை தேவை. அது பிரீமியம் அல்ல; ஏலம் தோல்வியடைந்தால் திருப்பித் தரப்படும்.
| பிரிவு | வைப்பு |
|---|---|
| A | S$10,000 |
| B | S$10,000 |
| C | S$10,000 |
| D | S$1,500 |
| E | S$10,000 |
வைப்புத்தொகை இறுதி ஒதுக்கீடு பிரீமியம் அல்ல. சமர்ப்பிப்பு மற்றும் திருத்தக் கட்டணங்களும் பொருந்தும்; வங்கி மற்றும் LTA வழிமுறைகளை சரிபார்க்கவும்.
சுற்றுகளுக்கு இடையே பிரீமியங்கள் எவ்வளவு நகர்கின்றன
| நடவடிக்கை | பிரிவு ஏ | பிரிவு பி |
|---|---|---|
| இடைநிலை மாற்றம், ஏற்றம் அல்லது இறக்கம் | $2,590 | $3,402 |
| 5 இல் 4 மாற்றங்கள் இதைவிடச் சிறியவை | $5,275 | $5,990 |
| 10 இல் 9 மாற்றங்கள் இதைவிடச் சிறியவை | $7,850 | $9,389 |
| மிகப்பெரிய மாற்றம் | $16,579 | $26,990 |
அந்த 67 மாற்றங்களில் 39 இல் பிரிவு A உயர்ந்தது. இறக்கத்தை விட ஏற்றம் சற்று அதிக வாய்ப்புள்ளது, ஆனால் உங்கள் வரம்புக்கு முக்கியமானது அளவுதான்.
மாதத்தின் முதல் அல்லது இரண்டாம் சுற்று
2010 முதல், பிரிவு A க்கு 199 மாதங்களில் 111 இல் மாதத்தின் இரண்டாம் சுற்று முதல் சுற்றை விட அதிகமாக முடிந்தது, சராசரியாக $396; பிரிவு B க்கு 199 இல் 113 இல், $947. அந்த வேறுபாடு திட்டமிடும் அளவுக்கு மிகச் சிறியதும் சீரற்றதுமாகும்.
ஒரு COE க்கான ஏலங்கள்: அது என்ன சொல்கிறது
விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.
தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
| காலம் | ஒதுக்கீடு | பெறப்பட்ட ஏலங்கள் | ஏலங்கள் / ஒதுக்கீடு |
|---|---|---|---|
| ஜனவரி 2025 | 2,103 | 2,865 | 1.36 |
| பிப்ரவரி 2025 | 2,287 | 3,736 | 1.63 |
| மார்ச் 2025 | 2,282 | 3,985 | 1.75 |
| ஏப்ரல் 2025 | 2,277 | 4,283 | 1.88 |
| மே 2025 | 2,534 | 4,155 | 1.64 |
| ஜூன் 2025 | 2,529 | 3,338 | 1.32 |
| ஜூலை 2025 | 2,506 | 3,792 | 1.51 |
| ஆகஸ்ட் 2025 | 2,532 | 3,677 | 1.45 |
| செப்டெம்பர் 2025 | 2,547 | 4,365 | 1.71 |
| அக்டோபர் 2025 | 2,538 | 4,540 | 1.79 |
| நவம்பர் 2025 | 2,591 | 3,269 | 1.26 |
| டிசம்பர் 2025 | 2,563 | 3,204 | 1.25 |
| ஜனவரி 2026 | 2,586 | 3,961 | 1.53 |
| பிப்ரவரி 2026 | 2,554 | 3,957 | 1.55 |
| மார்ச் 2026 | 2,532 | 3,657 | 1.44 |
| ஏப்ரல் 2026 | 2,530 | 4,947 | 1.96 |
| மே 2026 | 2,540 | 4,354 | 1.71 |
| ஜூன் 2026 | 2,497 | 3,844 | 1.54 |
| ஜூலை 2026 | 2,489 | 3,469 | 1.39 |
| ஆகஸ்ட் 2026 | 2,423 | 3,122 | 1.29 |
| செப்டெம்பர் 2026 | 2,388 | 3,215 | 1.35 |
| அக்டோபர் 2026 | 2,423 | 3,134 | 1.29 |
பெறப்பட்ட ஏலங்கள் ஒதுக்கீட்டை விட மிக அதிகமாக இருக்கும்போது, ஒவ்வொரு சான்றிதழுக்கும் அதிக ஏலதாரர்கள் போட்டியிடுகிறார்கள். அது அழுத்தத்தின் அறிகுறி, நிகழ்தகவு அல்ல: 1.5 விகிதம் என்பது வெல்ல மூன்றில் இரண்டு வாய்ப்பு என்று பொருளல்ல, ஏனெனில் முடிவு ஏலத் தொகைகளைப் பொறுத்தது. பார்க்கவும் ஏல விகிதங்கள் விளக்கம்.
ஐந்து படித் திட்டம்
- மொத்தத்திலிருந்து தொடங்குங்கள். காருக்கு நீங்கள் அதிகபட்சம் எவ்வளவு செலுத்த முடியும் என்று முடிவுசெய்து, COE இல்லாத விலையைக் கழித்து உங்கள் COE உச்சவரம்பைப் பெறுங்கள்.
- அண்மைய முடிவுகளைச் சரிபாருங்கள் உங்கள் பிரிவில், கீழே.
- உங்களால் முடிந்த இடைவெளியைச் சேருங்கள். கடைசி முடிவை விடச் சுமார் $5,000 அதிகம் அண்மைய பெரும்பாலான நகர்வுகளை உள்ளடக்கியுள்ளது; ஒரு COE க்கான ஏலங்கள் உயர்ந்தால் இன்னும் அதிகம்.
- தோற்றால் என்ன செய்வது என்று முடிவுசெய்யுங்கள். எவ்வளவு காலம் காத்திருக்க முடியும், அதுவரை போக்குவரத்துக்கு எவ்வளவு செலவாகும்?
- விற்பனையாளர் மூலம் வாங்கினால், COE நிபந்தனைகளைப் படியுங்கள்: எத்தனை முயற்சிகள் அடங்கும், கூடுதல் தொகையை யார் செலுத்துவார்.
| பிரிவு | பிரீமியம் | ஒதுக்கீடு | பெறப்பட்ட ஏலங்கள் | ஒரு COE க்கு ஏலங்கள் |
|---|---|---|---|---|
| A | S$132,004 | 1,191 | 1,574 | 1.32 |
| B | S$131,901 | 923 | 1,149 | 1.24 |
| C | S$92,200 | 308 | 481 | 1.56 |
| D | S$10,778 | 539 | 611 | 1.13 |
| E | S$135,790 | 270 | 411 | 1.52 |
ஒவ்வொரு ஏலச் சுற்றுக்குப் பிறகும் புதுப்பிக்கப்படுகிறது. ஒரு பிரிவில் வெற்றிபெறும் ஒவ்வொரு ஏலதாரரும் அந்தப் பிரிவின் பிரீமியத்தைச் செலுத்துகிறார்.
ஆதாரங்கள்
26 அக்டோபர் 2026 அன்று மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டது. சுற்றுகளுக்கு இடையிலான மாற்றங்களும் முதல், இரண்டாம் சுற்று ஒப்பீடும் LTA முடிவுகள் மீதான COEkaki பகுப்பாய்வு.