EV vs பெட்ரோல் விலை ஒப்பீடு

மேற்கோள் காட்டப்பட்ட ஆன்-ரோடு விலைகள் மற்றும் பத்து ஆண்டுகள் வரை இயங்கும் செலவுகளை ஒப்பிடுக. ஒவ்வொரு அனுமானத்தையும் உங்கள் வாகனங்கள் மற்றும் வாகனம் ஓட்டும் பழக்கத்திற்கு பொருந்துமாறு சரிசெய்யவும்.

வரி மற்றும் கடன் விதிகள் கடைசியாக 13 அக்டோபர் 2026 அன்று புதுப்பிக்கப்பட்டன. ஆதாரங்கள் “இந்த கணிப்பான் எப்படி வேலை செய்கிறது” என்பதன் கீழ் உள்ளன.

← அனைத்து கணிப்பான்கள்

சிங்கப்பூரில் பெட்ரோல் கார் மற்றும் மின்சார வாகனம் வைத்திருப்பதற்கான மொத்த செலவை ஒப்பிடுக. COE, பதிவுக் கட்டணங்கள் மற்றும் தள்ளுபடிகளுக்குப் பிறகு விலைகளைப் பயன்படுத்தவும். ஏற்கனவே மேற்கோளில் இல்லையெனில் கூடுதல் தள்ளுபடியை உள்ளிடவும். இந்த ஒப்பீடு ஒரு 10-ஆண்டு COE காலவரை உள்ளடக்கியது.

மின்சார வாகனம்

S$

தொடக்க விலைப்புள்ளி: சமீபத்திய பிரிவு B பிரீமியமும், S$25,000 OMV-க்கான வரிகளும். உங்கள் சொந்த விலைப்புள்ளியைக் கொண்டு மாற்றவும்.

S$
S$
S$

பெட்ரோல் வாகனம்

S$

தொடக்க விலைப்புள்ளி: சமீபத்திய பிரிவு A பிரீமியமும், S$25,000 OMV-க்கான வரிகளும். உங்கள் சொந்த விலைப்புள்ளியைக் கொண்டு மாற்றவும்.

S$
S$

பகிரப்பட்ட அளவுருக்கள்

S$
S$
1 ஆண்டு 5 ஆண்டுகள் 10 ஆண்டுகள்

EV 10 ஆண்டுகளில் மலிவானது

S$31,583

மொத்த சேமிப்பு

EV முதல் நாளிலிருந்து மலிவானது

மின்சார வாகனம்

கொள்முதல் விலை S$164,951
கூடுதல் தள்ளுபடி -S$0
நிகர விலை S$164,951
சாலை வரி / வருடம் S$1,795
மின்சாரம் / வருடம் S$396
காப்பீடு / வருடம் S$2,200
பராமரிப்பு / ஆண்டு S$500
ஆண்டு ஓட்டம் S$4,891
மொத்த இயக்கம் (10 ஆண்டுகள்) S$48,910
மொத்த செலவு S$213,861

பெட்ரோல் வாகனம்

கொள்முதல் விலை S$192,054
   
நிகர விலை S$192,054
சாலை வரி / வருடம் S$743
பெட்ரோல் / ஆண்டு S$1,596
காப்பீடு / வருடம் S$1,800
பராமரிப்பு / ஆண்டு S$1,200
ஆண்டு ஓட்டம் S$5,339
மொத்த இயக்கம் (10 ஆண்டுகள்) S$53,390
மொத்த செலவு S$245,444

செலவு முறிவு ஒப்பீடு

EV S$213,861
பெட்ரோல் S$245,444
/ வாங்குதல் / எரிபொருள் / காப்பீடு / பராமரிப்பு / சாலை வரி

காலப்போக்கில் ஒட்டுமொத்த செலவு

விளக்கப்படம் கிடைக்கவில்லை. தரவு அட்டவணையில் மதிப்புகள் இருக்கும்.

தரவை அட்டவணையாகப் பார்க்கவும்
ஒட்டுமொத்த வாகனச் செலவுகள்
ஆண்டு EV பெட்ரோல்
0 S$164,951 S$192,054
1 S$169,842 S$197,393
2 S$174,733 S$202,732
3 S$179,624 S$208,071
4 S$184,515 S$213,410
5 S$189,406 S$218,749
6 S$194,297 S$224,088
7 S$199,188 S$229,427
8 S$204,079 S$234,766
9 S$208,970 S$240,105
10 S$213,861 S$245,444

சுற்றுச்சூழல் பாதிப்பு (மதிப்பீடு)

480 kg

EV ஆண்டு CO2

1,294 kg

பெட்ரோல் ஆண்டு CO2

8,140 kg

CO2 சேமிக்கப்பட்டது (10 ஆண்டுகள்)

~2.31 கிலோ CO2/லிட்டர் (பெட்ரோல்) மற்றும் ~0.4 கிலோ CO2/kWh (சிங்கப்பூர் கிரிட் சராசரி) அடிப்படையில். உண்மையான உமிழ்வுகள் மாறுபடும்.

2026-க்குப் பதிலாக 2027-இல் பதிவு செய்தல்

EV: EEAI தள்ளுபடி உச்சவரம்பு
S$7,500 → S$0
EV: VES பேண்ட் A தள்ளுபடி
S$22,500 → S$20,000
பெட்ரோல்: VES பேண்ட் C1 கூடுதல் கட்டணம்
S$7,500 → S$15,000
பெட்ரோல்: VES பேண்ட் C2 கூடுதல் கட்டணம்
S$22,500 → S$30,000
பெட்ரோல்: VES பேண்ட் C3 கூடுதல் கட்டணம்
S$35,000 → S$45,000

இந்த ஆண்டு பதிவுக்கான விலைப்புள்ளிகளில் பொதுவாக இந்தத் தொகைகள் அடங்கும். விலைப்புள்ளியில் VES பேண்டைச் சரிபார்க்கவும்.

இந்த முடிவைப் பகிரவும்

10 ஆண்டுகளில் மின்சார வாகனம் S$31,583 மலிவு

மின்சார வாகனம் மொத்தம் S$213,861 · பெட்ரோல் மொத்தம் S$245,444

இந்தப் பக்கத்தைப் பகிரவும்
பகிர்

சேமித்த கணக்கீட்டுச் சூழல்கள்

இந்த உலாவியில் அதிகபட்சம் 3 கணக்கீட்டுச் சூழல்களைச் சேமிக்கலாம். அதன் உள்ளீடுகளை மீட்டமைக்க ஒன்றை ஏற்றவும்.

உலாவி சேமிப்பிடம் கிடைக்கவில்லை. நீங்கள் சேமித்த காட்சிகள் மாற்றப்படவில்லை.

இந்த கணிப்பான் எப்படி வேலை செய்கிறது

சுருக்கமான பதில்: மின்சாரக் காரை ஒரு கிலோமீட்டருக்கு இயக்குவது பொதுவாக மலிவு, ஆனால் அதன் சாலை வரி மோட்டார் சக்தியுடன் கடுமையாக உயர்கிறது. GST உட்பட ஒரு kWh க்கு 31.16 சென்ட் வீட்டுக் கட்டணத்தில் (அக்டோபர் முதல் டிசம்பர் 2026), 100km க்கு 15kWh பயன்படுத்தும் மின்சார வாகனத்தை வீட்டில் சார்ஜ் செய்ய 100km க்குச் சுமார் $4.70 ஆகும்.

COE, வரிகள் மற்றும் ஏற்கனவே பயன்படுத்தப்பட்டுள்ள தள்ளுபடிகள் உட்பட ஒவ்வொரு வாகனத்திற்கும் மேற்கோள் காட்டப்பட்ட இறுதி விலையை உள்ளிடவும். உங்கள் EV மேற்கோளில் தனித் தள்ளுபடி இல்லாதவரை கூடுதல் தள்ளுபடியை பூஜ்ஜியத்தில் விடுங்கள்.

வருடாந்தர மின்சாரம் அல்லது எரிபொருள் செலவு ஒரு 100 கிமீக்கான நுகர்வுக்கு சமம், 100, ஆல் வகுக்கப்படும் தூரம் மற்றும் உங்கள் ஆற்றல் விலை. காப்பீடு, பராமரிப்பு மற்றும் வருடாந்திர சாலை வரியைச் சேர்க்கவும். விளக்கப்படம் மற்றும் தரவு அட்டவணை இந்த இயங்கும் செலவுகளை ஒவ்வொரு ஆண்டும் கொள்முதல் செலவில் சேர்க்கிறது.

EV சாலை வரி ஒருங்கிணைந்த அதிகபட்ச மோட்டார் சக்தியைப் பயன்படுத்துகிறது மற்றும் கூடுதல் நிலையான தொகையை உள்ளடக்கியது. பெட்ரோல் சாலை வரி இயந்திர திறனைப் பயன்படுத்துகிறது. ஒப்பிடுவதற்கு, தொகைகள் முழு டாலர்களாக வட்டமிடப்படுகின்றன.

LTA இன் வாகன வரி கட்டமைப்பைச் சரிபார்க்கவும் மற்றும் மேற்கோளைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன் டீலரின் தள்ளுபடி விவரம். இந்தக் கருவி VES அல்லது EEAI தகுதியைத் தீர்மானிக்கவில்லை.

விளக்கக் கணக்கீடுகள்

வெவ்வேறு ஓட்டுநர் தூரங்களை முயற்சிக்கவும்

இந்த முன்னமைவுகள் கணிப்பானில் ஆண்டு தூரத்தை மாற்றும். அவை எடுத்துக்காட்டுகள், வாகன சலுகைகள் அல்லது கணிக்கப்பட்ட சேமிப்புகள் அல்ல.

இந்தக் கணிப்பானில் சேர்க்கப்படாதவை
  • உங்கள் ஆற்றல், காப்பீடு மற்றும் பராமரிப்பு அனுமானங்களைப் பயன்படுத்துகிறது; இது நேரடி மேற்கோள்களைப் பெறவில்லை.
  • தற்போதைய சாலை வரி மற்றும் வருடாந்திர செலவுகள் நிலையானது; எதிர்கால கொள்கை மற்றும் விலை மாற்றங்கள் தெரியவில்லை.
  • புதுப்பித்தல் அல்லது வயது தொடர்பான சாலை வரி கூடுதல் கட்டணம் இல்லாமல், அதிகபட்சம் ஒரு பத்து வருட COE காலத்தை உள்ளடக்கியது.
  • மறுவிற்பனை மதிப்பு, நிதி, பார்க்கிங், ERP, சார்ஜிங் நிறுவல் மற்றும் பேட்டரி மாற்றுதல் ஆகியவை அடங்கும்.
  • CO2 புள்ளிவிவரங்கள் செயல்பாட்டு உமிழ்வை மட்டுமே மதிப்பிடுகின்றன; அவை வாழ்க்கைச் சுழற்சி மதிப்பீடு அல்ல.
அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்
பெட்ரோல் காரை விட மின்சாரக் காரை இயக்குவது மலிவானதா?
பொதுவாக ஆற்றலில் ஆம். GST உட்பட ஒரு kWh க்கு 31.16 சென்ட் வீட்டுக் கட்டணத்தில் (அக்டோபர் முதல் டிசம்பர் 2026), 100km க்கு 15kWh பயன்படுத்தும் மின்சார வாகனத்தை வீட்டில் சார்ஜ் செய்ய 100km க்குச் சுமார் $4.70 ஆகும். பொது சார்ஜர்கள் ஒரு kWh க்கு $0.55 முதல் $0.89 வரை. அதிக சக்தி வாய்ந்த மின்சார வாகனங்களுக்குச் சாலை வரி அதிகமாக இருக்கலாம், எனவே இரண்டு கார்களையும் முழுமையாக ஒப்பிடுங்கள்.
மின்சாரக் காருக்கான சாலை வரி எவ்வாறு கணக்கிடப்படுகிறது?
kW இல் மோட்டார் சக்தியின் அடிப்படையில், கூடுதல் நிலையான கூறுடன். 2026 விகிதங்களில் 110kW மின்சார வாகனம் ஆண்டுக்குச் சுமார் $1,560 செலுத்துகிறது, 1,598cc பெட்ரோல் காருக்குச் சுமார் $742 உடன் ஒப்பிடுகையில்.
மின்சார வாகன ஊக்கத்தொகைகள் முடிவடைகின்றனவா?
ஆம். 1 ஜனவரி 2027 முதல் பதிவு செய்யப்படும் கார்களுக்கு மின்சார வாகன ஆரம்பகால ஏற்பு ஊக்கத்தொகை (ARF இன் 45%, $7,500 வரை) முடிவடைகிறது, VES பட்டை A தள்ளுபடி $22,500 இலிருந்து $20,000 ஆகக் குறைகிறது. அதே விலையிலும் COE யிலும், 2027 இல் பதிவு செய்யப்படும் மின்சார வாகனம் $10,000 வரை அதிகம் செலவாகும்.
விற்பனையாளரின் விலைமதிப்பீட்டிலிருந்து VES அல்லது EEAI ஐக் கழிக்க வேண்டுமா?
இல்லை. விற்பனையாளர் விலைமதிப்பீடுகளில் அவை ஏற்கெனவே அடங்கியுள்ளன. இறுதிச் சாலை விலையை உள்ளிடுங்கள், விலைமதிப்பீட்டில் விடுபட்ட தள்ளுபடிக்கு மட்டுமே கூடுதல் தள்ளுபடிப் புலத்தைப் பயன்படுத்துங்கள்.
இதில் மறுவிற்பனை மதிப்பு அடங்குமா?
இல்லை. நீங்கள் தேர்ந்தெடுக்கும் ஆண்டுகளில் கொள்முதல் விலையையும் இயக்கச் செலவுகளையும் ஒப்பிடுகிறது. இறுதியில் ஒவ்வொரு காரின் மதிப்பும் பெரும்பாலும் மீதமுள்ள COE யைப் பொறுத்தது.

விசைப்பலகை குறுக்குவழிகள்

தேடல்
/
குறுக்குவழிகளைக் காட்டு
?
முகப்பு / முடிவுகள் / போக்குகள் / கணிப்பான்கள்
G பின்னர் H / R / T / C

விரைவு அறிமுகம்

சமீபத்திய முடிவுகள் அனைத்து ஐந்து பிரிவுகளுக்கும் COE விலைகளைக் காட்டுகின்றன. முழு ஏல விவரங்களைக் காண முடிவைத் திறக்கவும்.

முடிவுகள் காப்பகம்

விலை வரலாற்றை ஆராய போக்கு விளக்கப்படங்களையும், உங்கள் வாகனச் செலவுகளைக் கணக்கிட கணிப்பான்களையும் பயன்படுத்தவும்.

போக்குகள்

மீண்டும் வரவேற்கிறோம்!